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MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI
(EWURA)

NAMBA YA MALALAMIKO: GA.71/472/L.Z/2024/14
NAMBA YA LOIS: COMP-2025-00000015

KATI YA
ANDREW NYAMHANGA NYANGASI ......ccoeeurirrrneeesesseeeneesnesnssnssnes MLALAMIKAJI
NA
MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA
MAZINGIRA MUSOMA ...ciccov.connasvseissimmsivishnmsisiisiissiis e MLALAMIKIWA
AMRI

(Imetolewa na Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA tarehe 28 mwezi wa
Februari 2025)

MALALAMIKO HAYA yameletwa mbele ya Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA kwa ajili ya kutoa uamuzi leo tarehe 28 mwezi Februari 2025 kwa madai
kwamba Mlalamikiwa arekebishe bomba ambalo linapeleka maiji nyumbani kwake
ambalo hupasuka mara kwa mara na kusababisha ukosefu wa maji. Mlalamikaji ni
mkazi wa Kwangwa B, Manispaa ya Musoma, Mkoa wa Mara.

Mlalamikaji anadai kuwa bomba ambalo linapeleka maji nyumbani kwake hupasuka
mara kwa mara. Mlalamikaji anadai amekua akitoa taarifa kwa Mlalamikiwa ambaye
baada ya kupata taarifa hizo, huja na kusitisha huduma ya maji na kumwambia

Mlalamikaji akanunue vifaa vya kurekebisha bomba hilo.




Hatimaye, Mlalamikaji ameleta malalamiko yake EWURA akitaka ufafanuzi kwa nini
anatakiwa kununua vifaa hivyo wakati bomba ni mali ya Mlalamikiwa na kuomba
fundi wa Mlalamikiwa afike nyumbani kwake ili waweze kutatua changamoto hii.

Baada ya kupokea malalamiko tarehe 27 Disemba 2024, Mamlaka (EWURA)
ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake kwa maandishi
ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya 6 (1) na 7 (1) ya Kanuni
za EWURA za Utatuzi wa Migogoro - (EWURA (Consumer Complaints Settlement
Procedure), Rules 2020)).

Mnamo tarehe 13 Februari 2025, Mlalamikiwa alileta utetezi wake na kukiri kupokea
malalamiko na kuifahamisha Mamlaka kwamba, Mlalamikaji anakaribishwa ofisini
kwa Mlalamikiwa ili waweze kuzungumza na kumpatia fundi ili kwa pamoja waweze
kumaliza changamoto hiyo. Kikao cha usuluhishi kilifanyika tarehe 24 Februari 2025,
katika Manispaa ya Musoma, Mkoa wa Mara. Wakati wa kikao cha usuluhishi
iligundulika kwamba bomba linalolalamikiwa ni bomba dogo ambalo linapeleka maji
nyumbani kwa Mlalamikaji.

Bomba hilo ni mali ya Mlalamikaji na ana wajibu wa kulitengeneza ili kudhibiti
upotevu wa maji, na asipofanya hivyo Mlalamikiwa ana haki ya kusitisha huduma ili
kuepusha upotevu wa maiji usio wa lazima. Mlalamikiwa pia alimshauri Mialamikaji
kununua bomba ambalo lina ubora ili kuepuka usumbufu. Hivyo basi, Mlalamikaji
ameridhika na maelezo na ushauri aliopewa na kuandika barua tarehe 25 mwezi
Februari ya kuomba EWURA kuondoa malalamiko yake kwa maana

yamekwishapata muafaka.

Katibu wa Bodi ANATOA AMRI kwamba malalamiko haya yanaondolewa na kila
upande utabeba gharama za uendeshaji wa malalamiko haya.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maiji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 28 mwezi Februari 2025.
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